Tuesday, April 23, 2024

Golden India: కామన్వెల్త్​ క్రీడా పోటీల్లో భారత ఘనకీర్తి.. 22 పసిడి పతకాలతో టాప్​ ఫోర్​లో ఇండియా!

బర్మింగ్‌హామ్‌లో  జరుగుతున్న కామన్వెల్త్​ గేమ్స్​ 2022 ఇవ్వాల ముగియనున్నాయి. సోమవారం చివరి రోజున జరిగిన పోటీల్లో  ఇండియా క్రీడాకారులు అద్భుత ప్రదర్శన కనబరిచారు. మహిళలు, పురుషుల సింగిల్స్ లో పి.వి.సింధు, లక్ష్యసేన్ స్వర్ణం గెలుచుకున్నారు. ఇక.. సాత్విక్ రాంకిరెడ్డి,  చిరాగ్ శెట్టి కూడా బ్యాడ్మింటన్‌లో మూడో భారత స్వర్ణాన్ని గెలుచుకున్నారు. దీంతో పతకాల పట్టికలో భారత్ నాలుగో స్థానానికి చేరుకుంది. ప్రస్తుతం 22 స్వర్ణాలు,15 సిల్వర్​, 23 బ్రాంజ్​ కలుపుకుని మొత్తం 60 పతకాలను ఇండియా ఖాతాలో చేరాయి. కాగా, 72 దేశాలు పాల్గొన్న ఈ క్రీడా సంబురంలో ఇండియా నాలుగో స్థానంలో నిలవడం, తెలంగాణ క్రీడాకారులు సత్తా చాటి స్వర్ణాలు సాధించడంపై ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్​ సంతోషం వ్యక్తం చేస్తున్నారు. తెలంగాణ కీర్తిని యావత్​ ప్రపంచం నలుదిశలా చాటిచెప్పిన వారిని అభినందిస్తున్నారు.

ఇక.. ఈ క్రీడా పోటీల్లో ఆస్ట్రేలియా 66 స్వర్ణ పతకాలు సాధించి టాప్​ వన్​లో ఉండగా, ఆ తదుపరి స్థానాల్లో వరుసగా ఇంగ్లండ్​ 56 స్వర్ణాలు, కెనడా 26 స్వర్ణాలు సాధించాయి.

RankCountryGoldSilverBronzeTotal
1Australia665754177
2England566353172
3Canada26323492
4India22162361
5New Zealand20121749
6Scotland13112751
7Nigeria1291435
8Wales861428
9South Africa791127
10Northern Ireland77418
11Malaysia68822
12Jamaica66315
13Kenya651021
14Singapore44412

ఇక.. భారత్​ సాధించిన 61 పతకాలకు సంబంధించిన వివరాలు.. స్పోర్ట్స్​ పర్సన్​, గెలుచుకున్న పతకం ఏంటంటే..

  1. Gold – PV Sindhu – Badminton Women’s Singles
  2. Gold – Lakshya Sen – Badminton Men’s Singles
  3. Gold – Nikhat Zareen – Boxing Women’s Light Flyweight
  4. Gold -Vinesh Phogat – Wrestling Women’s Freestyle 53kg
  5. Gold – Ravi Kumar Dahiya – Wrestling Men’s Freestyle 57kg
  6. Gold – Naveen – Wrestling Men’s Freestyle 74kg
  7. Gold – Sharath Kamal – Table Tennis men’s singles
  8. Gold – Nitu Ghanghas – Boxing Minimumweight
  9. Gold – Amit Panghal – Boxing Flyweight
  10. Gold – Bajrang Punia – Wrestling Men’s Freestyle 65kg
  11. Gold – Sakshi Malik – Wrestling Women’s Freestyle 62kg
  12. Gold – Deepak Punia – Wrestling Men’s Freestyle 86kg
  13. Gold – Mirabai Chanu – Weightlifting Women’s 49kg
  14. Gold – Jeremy Lalrinnunga – Weightlifting Men’s 67kg
  15. Gold – Achinta Sheuli – Weightlifting Men’s 73kg
  16. Gold – Lovely Choubey, Pinki, Nayanmoni Saikia, Rupa Rani Tirkey – Lawn Bowls Women’s Fours
  17. Gold – Sharath Kamal, Sathiyan Gnanasekaran, Harmeet Desai, Sanil Shetty – Table Tennis Men’s Team
  18. Gold – Sudhir – Para Powerlifting Men’s Heavyweight
  19. Gold – Bhavina Patel – Women’s Singles Classes 3-5
  20. Gold- Eldhose Paul- Men’s Triple Jump
  21. Gold – Sharath Kamal, Sreeja Akula – Table Tennis Mixed Team
  22. Gold – Satwik Sairaj Rankireddi and Chirag Shetty – Badminton men’s doubles
  23. Silver – India Men’s Hockey Team
  24. Silver – India Women’s Cricket Team
  25. Silver – Anshu Malik – Wrestling Women’s Freestyle 57kg
  26. Silver – Murali Sreeshankar – Men’s Long Jump
  27. Silver – Kidambi Srikanth, Satwik Sairaj, Sumeeth Reddy, Lakshya Sen, Chirag Shetty, Treesa Jolly, Aakarshi Kashyap, Ashwini Ponappa, Gayatri Gopichand, PV Sindhu – Badminton Mixed Team
  28. Silver – Sharath Kamal, G Sathiyan – Table Tennis Men’s Doubles
  29. Silver – Vikas Thakur – Weightlifting Men’s 96kg
  30. Silver – Shushila Devi Likmabam – Judo Women’s 48kg
  31. Silver – Bindyarani Devi – Weightlifting Women’s 55kg
  32. Silver – Tulika Maan – Judo Women’s +78kg
  33. Silver – Sanket Sargar – Weightlifting Men’s 55kg
  34. Silver – Avinash Sable – Men’s 3000m Steeplechase
  35. Silver – Priyanka Goswami – Women’s 10km Race Walk
  36. Silver – Dinesh Kumar, Chandan Kumar Singh, Sunil Bahadur, Navaneeth Singh – Lawn Bowls Men’s Fours
  37. Silver- Abdullah Aboobacker – Men’s Triple Jump 
  38. Silver – Sagar Ahlawat – Boxing Men’s Super Heavyweight
  39. Bronze – Gururaja Poojary – Weightlifting Men’s 61kg’
  40. Bronze – Vijay Kumar Yadav – Judo Men’s 60kg
  41. Bronze – Harjinder Kaur – Weightlifting Women’s 71kg
  42. Bronze – Lovepreet Singh – Weightlifting Men’s 109kg
  43. Bronze – Saurav Ghosal – Squash Men’s Singles
  44. Bronze – Gurdeep Singh – Weightlifting Men’s 109kg+
  45. Bronze – Tejaswin Shankar – Men’s High Jump
  46. Bronze – Divya Kakran – Wrestling Women’s 68kg
  47. Bronze – Mohit Grewal – Wrestling Men’s 125kg
  48. Bronze- Jaismine- Boxing Women’s Lightweight 60kg
  49. Bronze – Pooja Gehlot – Wrestling Freestyle Women’s 57=0kg
  50. Bronze – Pooja Sihag – Wrestling Freestyle Women’s 76kg
  51. Bronze – Hussamuddin – Men’s Boxing Featherweight
  52. Bronze – Deepak Nehra – Wrestling Freestyle Men’s 97kg
  53. Bronze – Sonalben Patel – Para Table Tennis Women’s Singles Classes 3-5
  54. Bronze – Rohit Tokas – Boxing Men’s Welterweight 67kg
  55. Bronze – Indian Women’s Hockey Team
  56. Bronze- Sandeep Kumar- Men’s 10,000m Race Walk
  57. Bronze – Annu Rani – Women’s Javelin Throw
  58. Bronze – Saurav Ghosal and Dipika Palikkal – Squash Mixed Doubles
  59. Bronze – Kidambi Srikanth – Badminton Men’s Singles
  60. Bronze – Gayatri Gopichand, Treesa Jolly – Badminton Women’s Doubles
  61. Bronze – G. Sathiyan – Table Tennis Men’s Singles

- Advertisement -

Advertisement

తాజా వార్తలు

Advertisement